Diễn đàn Soncamedia

Thông báo

Icon
Error

HongPhuc23
#1 Đã gửi : 19/12/2020 lúc 09:59:07(UTC)
HongPhuc23

Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Registered
Gia nhập: 21-10-2020(UTC)

những lợi ích khi lựa chọn được sàn Forex uy tín và phù hợp

Điều chủ chốt mà bạn cần phải biết ấy chính là bạn không cần phải chọn lọc sàn Forex được Đánh giá là UY TÍN NHẤT. Nghe hơi buồn cười đúng không?

Nhưng đó lại là sự thật, các bạn cần phải chọn lựa một sàn Forex uy tín & phù hợp với bạn nhất.

Tùy thuộc vào nhiều nguyên tố như mục đích đàm phán của bạn, thời trang giao dịch của các bạn hay một vài điều kiện cá nhân khác mà đôi khi một sàn Forex được xem là khôn cùng uy tín lại chẳng phải là sự chọn lọc tốt nhất.

Trước khi nói về các mục tiêu để chọn lựa một sàn Forex dành cho bạn, Ban đầu hãy cùng xem những lợi ích khi chọn lọc được một sàn Forex uy tín và thích hợp là gì đã nhé.

1. Ích lợi đầu tiên: Giúp bạn “Yên tâm công tác”

Rất rõ ràng, mỗi đồng tiền mà bạn và tôi mang đi đầu tư đều là các đồng tiền xương máu và ko dễ gì để mang tới nó. Bởi thế, chúng ta không thể cứ tùy tiện thể và nộp tiền vào một sàn Forex nào ấy chỉ vì vô tình được biết đến qua một quảng bá trên những kênh mạng xã hội, qua google hay qua các lời giới thiệu của các bạn môi giới được.

Việc sắm ra một sàn Forex tốt, đủ sự uy tín sẽ tạo điều kiện cho các bạn cảm thấy yên tâm và tự tin hơn. Các bạn có thể giao dịch với một tâm lý tha hồ không cần phải ngơm ngớp lo sợ rằng mình sẽ bị sàn…chơi xỏ, chỉ riêng điều đấy đã giúp các bạn nâng cao không ít tỷ lệ thành công lúc đàm phán rồi.

hai. Ích lợi thứ 2: Giúp bạn tối ưu hóa chi phí đầu tư

bạn sẽ chẳng cần đến một sàn môi giới có uy tín cao chót vót và đàm phán với một mức phí cũng cao chót vót tương đương với uy tín của họ. Điều đó thực thụ ko cần phải có, đặc biệt là với các trader tư nhân như bạn và tôi.

Với những trader nhỏ lẻ như chúng ta, một sàn Forex có uy tín đủ to với cộng đồng cộng với một mức phí giao dịch dễ chịu là sự lựa chọn tối ưu hơn không ít.

3. Lợi ích thứ 3: Giúp bạn tối ưu hóa hệ thống đàm phán

nếu các bạn là một trader đeo đuổi trường phái Scalping, hẳn bạn sẽ chẳng muốn thương lượng trên một sàn Forex có tốc độ khớp lệnh chậm và spread quá cao, đúng chứ?

giả dụ bạn là một Swing Trader thì hẳn các bạn cũng chẳng muốn giao dịch tại một sàn đầu tư Forex có phí Swap qua đêm quá to.

Một sàn Forex uy tín và thích hợp không chỉ mang lại cho bạn sự yên tâm mà còn có thể giúp các bạn phát huy tối đa sự tuyệt vời đối với hệ thống thương lượng của mình

4. Làm thế nào để chọn được một sàn Forex phù hợp với phong cách thương lượng của mình

Mỗi trader có một bắt mắt giao dịch không giống nhau, có thời kì hoạt động khác nhau, có điều kiện thương lượng và mục tiêu lợi nhuận khác nhau… Chính vì vậy, chỉ tiêu phù hợp đối với mỗi trader trong việc lựa chọn sàn môi giới Forex cũng không giống nhau.

Để chọn lựa được một sàn môi giới Forex phù hợp với mình, điều Việc ban đầu mà bạn cần đấy là định hình được thời trang đàm phán của mình trước, ấy được xem là yếu tố cốt lõi giúp bạn đưa ra chọn lựa.

Để định hình được bắt mắt đàm phán , cách độc nhất vô nhị là tự mình trải nghiệm trong một thời gian đàm phán thực tại đủ dài trên thị phần Forex.

Có đa dạng nguyên tố quyết định tới thời trang giao dịch của bạn:

• thời kì các bạn dành cho việc thương lượng. Tỉ dụ như:

• nếu như bạn có một công việc fulltime thì bạn cần sắm ra một phương án đàm phán ko tốn quá đa dạng thời gian ngồi trước màn hình máy tính.

• nếu bạn có thể dành cả ngày cho việc đàm phán thì các bạn có thể là một day trading hoặc swing trading.

• mục đích lợi nhuận mà các bạn đặt ra: ví như bạn chọn lựa mục tiêu lợi nhuận cao hơn, đồng nghĩa với việc các bạn sẽ phải thực hiện rộng rãi giao dịch hơn và chịu những rủi ro to hơn

• Số vốn mà bạn dành cho việc đầu tư vào sàn ngoại hối uy tín này

• Tính cách của bạn: tỉ dụ như khả năng chịu chứa áp lực, tâm lý ưa mạo hiểm hay khả năng chấp nhận mạo hiểm, hay các mục tiêu an toàn mà bạn đặt ra.

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.