Diễn đàn Soncamedia

Thông báo

Icon
Error

bqt208
#1 Đã gửi : 23/03/2015 lúc 09:01:12(UTC)
bqt208

Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Gia nhập: 16-03-2015(UTC)

Ông chủ HR Google giải thích lý do tại sao hầu hết các cuộc phỏng vấn việc làm là một 'sự lãng phí thời gian' 5 phím tắt tìm kiếm công việc để tăng tốc quá trình

http://vtv1.vcmedia.vn/Uploaded/quangphat/2013_03_24/KAZUYOSHI%20TANABE_ao%20trang_KH04.jpg

Quá trình tìm kiếm công việc căng thẳng và phức tạp - đó đôi khi làm cho chúng ta cảm thấy như thế giới đang chống lại chúng tôi, và chúng tôi có thể được nhanh chóng để đổ lỗi cho những nỗ lực không thành công của chúng tôi về quá trình tuyển dụng. Hầu hết thời gian, tuy nhiên, chúng ta là những người phải chịu trách nhiệm vì đã không hạ cánh phỏng vấn xin việc hay vị trí. thiết kế profile 

"Việc những người tìm kiếm không giúp đỡ mình khi họ không dành thời gian để nói tốt và mong một tốt bằng văn bản, tiếp cận chu đáo cho một công việc mà họ đang quan tâm", viết Liz Ryan, Giám đốc điều hành của Human nơi làm việc, trong một bài LinkedIn gần đây.

Để giúp điều hướng các quá trình tìm kiếm công việc phức tạp và phát triển, Ryan chia sẻ năm sai lầm phổ biến và nghiêm trọng cam kết của người tìm việc, và làm thế nào để tránh được chúng.

Dưới đây là hai trong những yêu thích của chúng tôi:

1. Gửi ra các bản lý lịch tương tự.

"Bạn phải tùy chỉnh các sơ yếu lý lịch của bạn để giới thiệu những câu chuyện và kinh nghiệm của bạn có liên quan nhất đến công việc cụ thể mà bạn đang ứng tuyển, giải thích:" Ryan.

thiết kế profile công ty 

Điều này không có nghĩa là bắt đầu từ đầu mỗi khi bạn nộp đơn xin việc - các thành phần cốt lõi của bản lý lịch của bạn có thể vẫn còn, nhưng một vài khía cạnh của nó nên được tinh chỉnh và thay đổi tùy thuộc vào những gì công việc bạn đang ứng.thiết kế profile chuyên nghiệp 

"Bạn sẽ thay đổi các bản tóm tắt ở trên cùng của sơ yếu lý lịch của bạn mỗi khi bạn nộp đơn xin việc, hay để làm cho nó rõ ràng để nhà tuyển dụng của bạn, mặc dù bạn giỏi rất nhiều thứ, tại thời điểm này trong thời gian bạn đang truyền đạt của bạn chuyên môn trong một lĩnh vực cụ thể - một trong những người quản lý của bạn rất có thể quan tâm, "viết Ryan.

2. Quên về 'đau kinh doanh. "

http://trithucsong.com/data/trithucsong_lapnghiep/data/lapnghiep.alotin.vn-images-tim-viec/alotin.vn_1404286802_c7b5d9f2f5c4bcafabf1405b9f54f51d.jpg

"Đau thương là chìa khóa để tìm việc năm 2015," Ryan nói. Chắc chắn, mỗi người quản lý có "đau khổ" hay thách thức để vượt qua trong công ty của họ, và là một người tìm việc, bạn cần phải hiểu những gì đau đớn mà trông như thế nào, và sau đó cung cấp các giải pháp làm thế nào để giảm bớt nó. thiết kế catalog

Ryan cho thấy có "câu chuyện rồng giết" của bạn - những lần bạn phải đối mặt, và thống trị, một vấn đề đặc biệt khó khăn - chuẩn bị khi tiếp cận với nhà tuyển dụng. "Phát triển danh sách Câu chuyện Dragon-Slaying của bạn," tư vấn Ryan, "và tập trung vào Pain chứ không phải là điểm nhấn trong một quảng cáo công việc hoặc thực hiện-to-death danh sách của riêng bạn của kỹ năng!"

thiết kế brochure 

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.