Diễn đàn Soncamedia

Thông báo

Icon
Error

ketoanNC2
#1 Đã gửi : 22/01/2019 lúc 08:31:39(UTC)
ketoanNC2

Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Moderator
Gia nhập: 25-05-2013(UTC)

Cảm ơn: 6 lần

Khác với mọi năm, Lớp học Tình Thương Nụ Cười II năm nay nghỉ Tết sớm hơn thường lệ do Quán Cơm nghỉ sớm để nhân viên và tình nguyện viên tại Quán tham gia công tác từ thiện tại Lâm Đồng. Những tưởng các em được nghỉ học sớm sẽ vui ai ngờ đứa nào đứa nấy chạy lại hỏi cô hỏi thầy: Sao năm này nghỉ sớm vậy cô, khi nào đi học lại vậy... Những câu hỏi của các em làm cho thầy cô giáo cực kì mãn nguyện. Các em đều là những học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn, biết Quán có mở lớp dạy thêm phụ đạo buổi tối nên phụ huynh mang con đến học  đỡ một phần chi phí và cũng để các em chịu khó học hành hơn.

Năm nay Quán nhận được sự hỗ trợ của các nhà hảo tâm nên cô Chủ Nhiệm đã cho các em ăn liên hoan những món ăn mà các em thích. Có nhiều em vừa ăn vừa hét to: Ngon quá cô ơi, lần đầu con được ăn đó cô. Bên cạnh đó cô chủ nhiệm cũng tặng mỗi em 10kg gạo để về ăn Tết. Nhìn những gương mặt ngây thơ, nở những nụ cười mãn nguyện thích thú của các em làm các thầy cô giáo cũng thấy ấm lòng. Mong cho các em luôn vui tươi, lạc quan và đón một mùa xuân mới tràn đầy hạnh phúc.

Những em học sinh đạt thành tích tốt trong học tập suốt 1 năm qua.

CChân thành cám ơn các nhà hảo tâm, các thầy cô tình nguyện viên đã đang và sẽ đồng hành cùng giúp đỡ lớp học. Chúc cho tất cả mọi người đón một cái Tết tràn đầy niềm vui, an lạc.

Sửa bởi người viết 22/01/2019 lúc 08:37:38(UTC)  | Lý do: bổ sung thông tin

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.